Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang chủTrang chủ  Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Chúc mừng năm mới.. bái bai năm cũ... Chúc mừng các thanh viên FNC ngày càng gà hơn.
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
[�] FNC reopen 25/3/2011, 07:16
[�] Vivian Phạm 1 trái tim 16/3/2011, 16:03
[�] Pep mèo báo danh!!^_^ 28/2/2011, 02:33
[�] Xe bUýt vÀ mƯa... 27/2/2011, 01:56
[�] Kịch giải oan cho Nguyễn Thị Lộ 23/2/2011, 16:43
[�] thông tin tuyên dụng 15/2/2011, 22:49
[�] Icey: Khai báo lý lịch cho cả nhà khỏi théc méc =^-^= 11/2/2011, 14:04
[�] Chuyện mèo ăn thịt chuột 3/2/2011, 22:57
[�] Ở Việt Nam 29/1/2011, 22:35
[�] Tha cho nó đi 26/1/2011, 15:40

BẠN CÓ BIẾT CƯỜI?

Go down 
Tác giảThông điệp
bunnuocleo
Gà chip
Gà chip

BẠN CÓ BIẾT CƯỜI? Empty
Bài gửiTiêu đề: BẠN CÓ BIẾT CƯỜI?   BẠN CÓ BIẾT CƯỜI? Empty28/12/2010, 17:29

BẠN CÓ BIẾT CƯỜI? 989669

BẠN CÓ BIẾT CƯỜI?

"Cười ai mà chả biết, từ lúc mới sinh ra ta đã biết cưới huống hồ gì bây giờ mới biết?"
Bạn có nghĩ như thế?. Cười là một hành động cử chỉ rất hay ở con người. Biểu hiện cho sự vui vẻ, thân thiện và hoà đồng. Nhưng đôi khi ẩn chứa phía sau nụ cười là sự mỉa mai, chê trách. Quả thật làm người khác khóc thì thật dễ dàng nhưng để cho họ cười vui hạnh phúc thì vô cùng khó. Bạn đã từng như thế?.
Nụ cười thân thiện, nhân ái là phương tiện thiết lập và duy trì các mối quan hệ vô cùng hiệu quả. Nó giúp cho bạn và cả đối phương của bạn thoải mái, gần gũi và gần nhau hơn. Sẽ không còn khoảng cách khi ta cười. Lúc ta cười, thì cũng như ta góp thêm vào cuộc sống những niềm vui mới, những hạnh phúc mới. Lạc quan và yêu đời hơn. Hạnh phúc và nhân ái hơn. Bạn sẽ thật sự hoà vào thế giới này khi bạn cười. Nhưng nụ cười đó phải xuất phát từ trái tim chân thành.
Có đứa bạn đã hỏi tôi: "Sao bạn lúc nào cũng cười vui thế?
Không lúc nào buồn sao?
Bạn cười với tất cả mọi người, kể cả những người bạn chưa từng quen biết?"
Tôi trả lời bạn ấy cũng bằng một nụ cười: "Tôi yêu cuộc sống này"
Mọi việc xảy ra trong cuộc sống này còn vô vàn những điều cần phải nghĩ suy. Và cách mà bạn đối mặt với chúng là còn tuỳ vào khả năng và cách giải quyết của mọi người trong những trường hợp cụ thế. Nhưng quan trọng hơn đó là cách chúng ta nhìn nhận sự việc đó như thế nào và giải quyết ra sao. Và cách giải quyết của tôi là nở một nụ cười để lấy lại niềm tin vào cuộc sống.
Tôi cười với mọi người kể cản những người tôi không quen biết. Tôi cười với bác chạy xe ôm, tôi cười với cô bán báo, với bà lão bán vé số, và với em bé vừa chạy ra cổng trường chờ mẹ về. Và còn nữa.... Tôi cười bởi họ cũng cười với tôi, tôi cười cũng bởi nhận thấy trong họ sự nhân hậu thiết tha. Nụ cười như hiền hoà, như giọt sương sớm mai trong ngần dưới nắng. Họ cần một nụ cười. Một nụ cười chia sẻ. Một nụ cười hơn cả những giá trị tinh thần. Tôi cười vì một phần trong tôi là họ, và từ họ tôi như tìm về được với bản thân chính mình. Tôi đi tìm lại những nụ cười đã mất.
"Cảm ơn đời mỗi sớm mai thứa dậy
Ta có thêm ngày mới để yêu thương"
Và nụ cười là cách tốt nhất để ta cảm ơn người, cảm ơn đời. Và là cách ta nhân thêm lòng nhân ái trong chính chúng ta và mọi ngưới.
"Hãy cười một nụ cười từ chính trái tim ta
Một nụ cười để ta là thiên sứ
Đem niềm vui nhân rộng khắp thế gian". Cười lên bạn nhé!
Các bạn có còn những suy nghĩ nào khi về việc chúng ta cười không? BẠN CÓ BIẾT CƯỜI? 86854

BẠN CÓ BIẾT CƯỜI?
Trang 1 trong tổng số 1 trang